Fanclub Singer Chí Thiện
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Fanclub Singer Chí Thiện

FC Hoàng Tử Lai Chí Thiện

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Nếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ )

Go down 
Tác giảThông điệp
tommyking144

tommyking144

Nếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ ) Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ )   Nếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ ) I_icon_minitimeWed Jun 08, 2011 11:14 am

Nếu Thiện Yêu Ai Đó
Viết lúc 5:12 chiều 07/11/2009
Hồi giờ ai cũng nói mình lăng nhăng quá, lúc đi với cô này, khi thì thấy cô khác. Công nhận bạn bè mình con gái nhiều thật, ngay cả các em Fan thân yêu nhà ta đa số cũng là con gái nốt. Vì thế avata face book có hình mình ôm vai các cô đương nhiên cũng rất nhìêu. Tình ngay lý gian chưa?

Thật ra ai chẳng dễ rung động trước những cô nàng đáng yêu hay cô nàng xinh đẹp. Những rung động kiểu "dính đạn" ấy thì nìêu lắm, mỗi ngày "trúng gió" một lần cũng không chừng. Nhưng nếu đã gọi là tình yêu thì chắc chắn chỉ có 1. Thiện không nói Thiện chỉ yêu 1 người mãi mãi, nhưng thời điểm yêu chắc chắn chỉ có 1 người mà thôi. Sẽ có lúc vì lý do này hay lý do khác, tình yêu không còn nữa. Mỗi người sẽ như một nhánh cây mọc xa nhau dần dần. Cũng có những nhánh cây càng mọc càng quấn vào nhau. Thiện không thể nói trước. Duy có điều Thiện vô cùng chắc chắn: Nếu yêu, Thiện yêu 1 người mà thôi.

Nếu yêu, Thiện không hứa sẽ không làm cô ấy khóc (nhìêu thằng hay hứa vậy lắm Wink ). Bởi vì chắc chắn người yêu mình sẽ chịu đau lòng rất nhiều khi lên mạng hay đọc báo thấy anh yêu cứ ôm cô này, đứng cạnh cô khác. Nhưng nếu cô ấy khóc, Thiện muốn hôn và nếm giọt nước mắt rất mặn ấy. Một phần nuốt nỗi tủi thân của em.

Nếu yêu, Thiện không hứa sẽ sống hạnh phúc với em đến suốt đời. Nhưng Thiện đảm bảo mình chịu trách nhiệm với tiếng yêu đó. Nghĩa là sẽ cùng đau nỗi đau của em, cùng cười với niềm vui của em. Thiện sẽ làm cho người yêu cười nhiều hơn khóc.

Nếu yêu, Thiện không hứa sẽ cho em tất cả thế giới, nhưng Thiện hứa sẽ cho em tất cả những gì mình đang có, kể cả những cái Thiện chưa có (chính là tương lai mà Thiện đang cố gắng làm việc để có được.)

Nếu yêu, Thiện không hứa sẽ yêu em mãi mãi. Nhưng Thiện hứa mãi mãi tôn trọng em.

Trứơc khi yêu, Thiện phải là bạn của cô ấy trứơc đã. Vì là bạn, Thiện mới có thể nói chuyện, chia sẻ , đi chơi cùng nhau. KHông thể yêu mà không là bạn.

Nếu tự dưng một cô gái đang là bạn của Thiện mà bặt 1 cái, Thiện không liên lạc nữa. Đó là vì mối quan hệ này có thể làm đau người khác, bị ngăn cấm hay có thể khiến người khác không vui. Thiện luôn mong muốn sự rõ ràng. Không muốn trước mặt thì khác, sau lưng thì khác. TRong tình yêu hay trong tình bạn đều như thế. Vì vậy nếu hết yêu Thiện, cô ấy chỉ cần nói: "Em sẽ đi!" vậy là đủ. Đừng để Thiện là The last to know là được rồi. Thiện sẽ không níu kéo đâu. Bởi vì yêu đơn phương là một kiểu đặt gánh nặng lên vai người khác mà. Phải không!.

Note: ảnh minh họa của báo HHT không liên quan đến nội dung nha. Cám ơn anh Lương Trung Hiếu vì những bức ảnh đẹp này.

Nếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ ) 11449_1156369672562_1327333472_30422644_3752320_nNếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ ) 11449_1156369792565_1327333472_30422645_8028759_nNếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ ) 11449_1156369872567_1327333472_30422646_7477031_nNếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ ) 11449_1156369952569_1327333472_30422647_1766645_nNếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ ) 11449_1156370032571_1327333472_30422648_4100321_n
http://me.zing.vn/tommyking144

Nếu Thiện Yêu Ai Đó ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ )
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Dành cho những người luôn quan tâm Thiện....hehehe ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ )
» Nếu thấy mỏi mệt … thì sao? ( từ blog zing me của Chí Thiện ^^ )
» Hôm nay Minishow thanh công tốt đẹp....hehhe ( từ blog trên zing me của Chí Thiện ^^)
» Mình rất ít khi đọc truyện ngắn nhưng mình thích truyện này....bảo đảm mọi người sẽ thích..... (từ blog zing me của Chí Thiện ^^ )
» DiDi và bé Thiện ( từ trang cá nhân của anh Thiện trên vsao )